วันที่ 17 พ.ค.67 ที่บริเวณโรงอาหารศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุพรรณบุรี ออกให้บริการลงทะเบียน HEALTH ID ตามนโยบาย 30 บาท รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว ให้แก่ ประชาชน และ ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง ที่ปฏิบัติงานในศูนย์ราชการ โดยให้บริการเริ่มเวลา 8:30 น.-12.00 น. มีประชาชนสนใจลงทะเบียนกันอย่างคึกคัก